• Home
  • บุคลากร
  • คณะทำงานและผู้เชี่ยวชาญ

คณะทำงานและผู้เชี่ยวชาญ


กลุ่มงานจัดทำแผนแม่บท (MP)

  • หัวหน้าคณะทำงาน/ผู้เชี่ยวชาญด้านวางโครงการ : นายอุดมสุข สุรชาติธำรงรัตน์
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านอุทกวิทยา : นางสาวรุ้งราวรรณ ขาวละออง
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านทรัพยากรน้ำ : นายสุรไกร บานชื่น 
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านชลประทาน : นายปิยะ บำรุงศักดิ์ 
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านชลศาสตร์ : นายไสว อมรวงศ์
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านสำรวจภูมิประเทศ : นายอธิธัมม์ กิตติเจริญลัคน์
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านดินและการใช้ประโยชน์ที่ดิน : ดร.อภิสิทธิ์ เอี่ยมหน่อ
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านการเกษตร : รศ. ดร.ประสิทธิ์ ประคองศรี
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านเศรษฐกิจ สังคมและองค์กร : นายนิพนธ์ จันทรวราทิตย์
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านประมาณราคา : นางจีรพรรณ ถิ่นอุบล
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านระบบสารสนเทศภูมิศาสตร์ (GIS) : นางสาวอังคณา ออฤดี

กลุ่มงานศึกษาความเหมาะสม (FS และ PR)

  • หัวหน้าคณะทำงาน/ผู้เชี่ยวชาญด้านชลประทาน : นายปิยะ บำรุงศักดิ์
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านอุทกวิทยา : นางสาวรุ้งราวรรณ ขาวละออง
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านทรัพยากรน้ำ/ไฟฟ้าพลังน้ำ : นายสุรไกร บานชื่น
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านออกแบบเขื่อนและอาคารประกอบ : นายกิตติพงศ์ เศรษฐสุนทรี
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านชลศาสตร์ : นายไสว อมรวงศ์
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านสำรวจภูมิประเทศ : นายอธิธัมม์ กิตติเจริญลัคน์
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านธรณีวิทยา/แผ่นดินไหว : นายธีระ ศรีษะบงค์
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านปฐพีกลศาสตร์ : นายนิโรธ วจนะวิจัย
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านดินและการใช้ที่ดิน : ดร.อภิสิทธิ์ เอี่ยมหน่อ
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านการเกษตร : รศ. ดร.ประสิทธิ์ ประคองศรี
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านเศรษฐกิจ สังคมและองค์กร : นายนิพนธ์ จันทรวราทิตย์
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านเประมาณราคา : นางจีรพรรณ ถิ่นอุบล
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านเศรษฐศาสตร์/เศรษฐศาสตร์สิ่งแวดล้อม : นางดวงมาศ นิยมชาติ
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านระบบสารสนเทศภูมิศาสตร์ (GIS) : นางสาวอังคณา ออฤดี

กลุ่มงานศึกษาผลกระทบสิ่งแวดล้อม (EHIA และ EIMP)

  • หัวหน้าคณะทำงาน/ผู้ชำนาญการด้านสิ่งแวดล้อม : นายพิสิฐ พุฒิไพโรจน์ 
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านป่าไม้/การจัดการลุ่มน้ำ : ดร.วิชา นิยม
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านสัตว์ป่า : ผศ.ดร. ประทีป มีวัฒนา
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านระบบนิเวศทางน้ำ/ประมง : ผศ. สมหมาย เจนกิจการ
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านคุณภาพน้ำ : นายสมยศ เอื้ออภิสิทธิ์วงค์
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านโบราณคดี/ประวัติศาสตร์ : นางสาวพัชรี คุณะสาร
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านคมนาคม : นายธีรพงษ์ ฉวีราช
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านการท่องเที่ยว : นายลือชัย ครุธน้อย
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านประเมินผลกระทบต่อสุขภาพ : รศ. ดร. ชลิต โกมลมิศร์
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านชดเชยทรัพย์สิน : นายสุชาติ มานิกบุตร
  • ผู้เชี่ยวชาญด้านระบบสารสนเทศภูมิศาสตร์ (GIS) : นางสาวอังคณา ออฤดี

กลุ่มงานประชาสัมพันธ์ มวลชนสัมพันธ์ และการมีส่วนร่วมของประชาชน

  • หัวหน้าคณะทำงาน/ผู้เชี่ยวชาญด้านมวลชนสัมพันธ์/ประชาสัมพันธ์/การมีส่วนร่วม : ดร. พุทธชาติ ชุณสาคร
  • ผู้จัดการโครงการ/ผู้เชี่ยวชาญด้านวางโครงการ : นายอุดมสุข สุรชาติธธำรงรัตน์
  • ผู้ชำนาญการด้านสิ่งแวดล้อม : นายพิสิฐ พุฒิไพโรจน์

ผู้ประสานงานโครงการ : นายไกรศร สิงหนพ